104 ทีมร่วมชิงชัย! แบโผผลจับสลาก ดิวิชั่น 3 ฤดูกาล 2016

IMG_1470

วันที่ 20 กันยายนที่ผ่านมา เวลา 13.00 น. ที่ทำการสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ (ชั่วคราว) อาคารพงษ์สุภี ได้มีการจับสลากแบ่งสายแข่งขันฟุตบอลกึ่งอาชีพ ดิวิชั่น 3 โดยมีทีมเข้าแข่งขันรวมทั้งสิ้น 104 ทีม แบ่งออกเป็น 5 ภูมิภาค ดังรายละเอียดต่อไปนี้

ภาคเหนือ (13 ทีม)
รอบแรก
สายที่ 1 : สโมสรแสนขัน เอฟซี, มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม, สมาคมนักเรียนเก่าอำนวยศิลป์
สายที่ 2 : สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตเชียงใหม่, นอร์ทเทิร์น ตากยูไนเต็ด, ชัยนาท ยูไนเต็ด
สายที่ 3 : สโมสรประชุมน้องเชค, นครแม่สอด ยูไนเต็ด, แม่โจ้ ยูไนเต็ด
สายที่ 4 : หนองบัว ซิตี้, เชียงรายวันเดอร์ คิด ฟอร์ เออีซี, สมาคมกีฬาฟุตบอลจังหวัดเพชรบูรณ์, ช้างเผือก เชียงใหม่

ภาคใต้ (4 ทีม)
รอบแรก
กลุ่มภาคใต้ : เมืองคอน ยูไนเต็ด, สุไหงปาดี เอฟซี, สุราษฎร์ ยูไนเต็ด, นิวบอล สตูล เอฟซี

ภาคกลาง (56ทีม)
รอบแรก
สายที่ 1 : มหาวิทยาลัยธนบุรี, หนองแค, เกริก
สายที่ 2 : ตาลเดี่ยว เอฟซี, ม.มหิดล สโมสรวิทยาลัยวิทยาศาสตร์และ เทคโนโลยีการกีฬา ม.มหิดล, โรงเรียนจ่าอากาศ
สายที่ 3 : สโมสรการไฟฟ้านครหลวง, อโยธยา ซิตี้, คลองหลวง ร็อกกี้ โรส
สายที่ 4 : DHL  ALL STAR  FC, ประมงแหลมสิงห์, เทศบาลตำบลบางเมือง
สายที่ 5 : โรงเรียนพณิชยการราชดำเนิน, สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง, จิมทอมสันฟาร์ม เอฟซี
สายที่ 6 : มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล, มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์, โรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย
สายที่ 7 : โรงเรียนนานาชาติ เทรล อินเตอร์เนชั่นแนล สคูล, อ่างทอง ยูไนเต็ด, สโมสรเพลย์เมกเกอร์ ยูไนเต็ด
สายที่ 8 : สโมสรเทิดไทไดมอนด์, สมาคมนักเรียนเก่าวัดสุทธิวราราม, กรมแพททหารเรือ
สายที่ 9 : สโมสรสิงห์อุบล เอฟซี, สมาคมนักเรียนเก่าเทพศิรินทร์, NEW BRIDGE THONGLOR FC
สายที่ 10 : ยิ่งเจริญ, มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ, สโมสรดอนตาล PCCM
สายที่ 11 : มหาวิทยาลัยราชภัฏจันทรเกษม, กรมสวัสดิการทหารอากาศ, กรุงเก่า
สายที่ 12 : โรงเรียนบางปะอิน, โรงเรียนนายเรืออากาศ, สโมสรบางพลับ เอฟซี
สายที่ 13 : สโมสรสิงห์บุรี ยูไนเต็ด, มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา, มูลนิธิธรรมานุสรณ์
สายที่ 14 : มหาวิทยาลัยรามคำแหง, พิชญเกษม, มหานคร เอฟซี
สายที่ 15 : มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม, ฟอเรสเตอร์เอฟซี, เพชรชัยพฤกษ์ เอฟ.ซี
สายที่ 16 : วิทยาเขตอุเทนถวาย, องค์การบริหารส่วนตำบลลุมพลี, เกษตรศาสตร์ กำแพงแสน
สายที่ 17 : เทคโนโลยีพลฯ อินทรีย์ฯ, วังไผ่ล้อมสปอร์ตคลับ, มศว ยูไนเต็ด, โรงเรียนวัดสุทธิวราราม
สายที่ 18 : สโมสรราชบุรี NNK BPF  ยูไนเต็ด, สโมสรสิงห์บุรี โคปูน เอฟซี, วิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์, บางปลา

ภาคตะวันออก (21ทีม)
รอบแรก
สายที่ 1 : หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง, นวนคร เอฟซี, โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
สายที่ 2 : นาเม่ ยูไนเต็ด, สิริโรจน์ เอฟซี, เทศบาลตำบลเขาบายศรี
สายที่ 3 : ทราฟ มาบตาพุด เอฟซี, บ้านค่าย ยูไนเต็ด, ตะเคียนเตี้ย เอฟซี
สายที่ 4 : สมาคมฮากกา, เทศบาลตำบลเกาะขวาง, สโมสรพัฒนาเอฟซี
สายที่ 5 : ระยอง ซิตี้, อีสาน พัทยา, บ้านบึง โรเวอร์
สายที่ 6 : เทศบาลเมืองแสนสุขเม้งการยาง เอฟซี, ปากช่องซิตี้, สมาคมกีฬาบางปะกง
สายที่ 7 :สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตชลบุรี, พัทยา ซิตี้คลับ, เทศบาลตำบลแสลง

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (10ทีม)
รอบแรก
สายที่ 1 : นครราชสีมา ยูไนเต็ด, สโมสรฟุตบอลโคราชซิตี้, สโมสรฟุตบอลโคราช
สายที่ 2 : สโมสรวิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย, เทศบาลเมืองวังสะพุง, ห้วยแถลง เอฟซี
สายที่ 3 : หนองหาน เอฟซี, เพื่อนปากช่อง, TWD ทนายตั้ม FC, สโมสรโคราช ยูไนเต็ด

*หมายเหตุสำหรับรูปแบบการแข่งขันจะทำการแข่งแบบพบกันหมดในกลุ่ม นำทีมที่มีคะแนนเป็น ที่ 1 และ ที่ 2 ของกลุ่ม เงื่อนไขตามจำนวนทีมในแต่ละภูมิภาค โดยทีมที่ชนะเลิศ 1 ทีมจะสามารถเลื่อนชั้นขึ้นสู่ศึกเอไอเอส ลีก ดิวิชั่น 2

บทความที่เกี่ยวข้อง

รูปตรงปก! นครปฐมหอมเอเยนต์เสนอแข้งนอกอื้อ “โค้ชธง” ย้ำต้องดูตัวจริง

มาเด้อ! ยโสธรเล็งเปิดตัว “หม่ำ จ๊กมก” งานรวมพลคนยโส 15 ธ.ค.นี้

ยโสธรเตรียมประกาศตั้ง 'หม่ำ จ๊กมก' นั่งแท่นประธานสโมสรคนใหม่

OFFICIAL : โควต้าสโมสรไทยลุยถ้วย ‘AFC แชมเปี้ยนส์ลีก’ ปี 2019-2020